Egypt is a land of historical significance and festivity. In this country, everything goes hand in hand. Travelers visiting the country of the Pyramids can enjoy the splendour of the country's celebrations and activities. This article walks you through the festivals and events in Egypt in 2025. This will help you plan your itinerary.
Kuna shirin tafiya Masar? Ziyarar dala masu ban sha'awa na Giza ko balaguron balaguro a kan kogin Nilu? Ga jerin abubuwan da a matsayinka na matafiyi na ƙasashen waje, kake buƙatar sani kafin ka sauka a Masar. Mutane a duniya suna mafarkin ziyartar ƙasar aƙalla sau ɗaya a rayuwarsu. Wannan jagorar za ta lissafa ainihin duk abubuwan da za ku buƙaci don tabbatar da wannan mafarkin
Kuna samun dama mai ban mamaki idan kun sami damar bincika Masar. Tsohuwar wayewar Masar tabbas za ta sa tafiyarku ta zama abin tunawa da cancanta. Za ku yi mafi yawan tafiya tare da ɗaya daga cikin shahararrun wuraren, Kwarin Sarakuna. Don haka, jin daɗin bincika? Sannan kada ku sake yin jinkiri kuma ku fara shiri yanzu! Karanta wannan labarin don koyo game da wuraren ziyartar dole kuma ku sanya tafiyarku ta zama abin tunawa!
Masar tare da fitattun alamominta sun kasance ɗaya daga cikin mafi kyawun wuraren tafiye-tafiye ga mutane. Wannan shi ne ainihin abin da ya sa kusan masu yawon bude ido miliyan 16 suka ziyarci wannan ƙasa a cikin 2024. Daga tafiye-tafiye a kan Kogin Nilu zuwa binciken wuraren tarihi kamar kwarin Sarakuna da Temple na Luxor, akwai abubuwa da yawa da za ku iya fuskanta lokacin da kuka ziyarci ƙasar.
Kuna so ku ɗanɗana Bahar Rum da Gabas ta Tsakiya? Me ya fi Masar? An zana shi da tarihi mai ban sha'awa da ɗimbin kaset na al'adu, kowane lungu da sako na ƙasar yana da abin da zai bayar. Ɗaya daga cikin manyan abubuwan jan hankali na Masar (ban da dala, ba shakka!) Shine kasuwanninta, wanda kuma aka sani da souks.
Idan yawon shakatawa a duniya da bincika wurare daban-daban shine abin sha'awa, to Egypt dole ne ta kasance cikin jerin guga. Mutane da yawa suna neman takardar visa ta Masar daga Amurka, Turai, da sauran sassan duniya kuma su ziyarci ƙasar don bincika tarihinta da al'adunta.
Luxury dole ne ya zama dadi, in ba haka ba, ba alatu ba ne, kuma bayan haka, menene hutu mai kyau ba tare da wasu alatu da ladabi ba? Koyaya, yakamata ku nemi takardar visa ta kan layi ta Masar don tabbatar da cewa zaku iya yin ajiyar dakunan otal ɗinku, balaguron balaguro, da bincika wurin.
Kuna so ku yi tafiya zuwa tsohuwar ƙasar Masar? Nemi takardar visa ta Masar akan layi, gami da shigarwa da yawa na Misira, kuma ziyarci tare da dangin ku a hutun ku na gaba. Karanta cikakken jagorarmu don tafiya zuwa Masar!
Bincika tarihin Alkahira na Fir'auna da al'adun Musulunci a Gabas ta Tsakiya. Koyi game da tsarin visa na Masar da cancanta don tsara tafiyarku zuwa wannan ƙasa mai ban mamaki.
Idan kun zaɓi Masar a matsayin wurin hutu na wannan shekara, to za ku kasance cikin tafiya mai ban mamaki. Wannan saboda yana ɗaya daga cikin wuraren da ke da wani abu ga kowa, tun daga tsoffin wuraren tarihi zuwa manyan abinci da ƙari. Amma kuna buƙatar neman takardar visa ta Masar akan layi ko eVisa kafin ku iya tafiya. Ci gaba da karantawa don ƙarin koyo a ƙasa.